ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมบริจาคข้าว ช่วยน้ำท่วมค่ะ  (อ่าน 2044 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอร์ดธรรมะ

• Administrator
  • พระหนุ่ม
  • พลังน้ำใจ: 2
  • คุณธรรมนำธุรกิจ
    • Thai Rice Exporter
เชิญร่วมบริจาคข้าว ช่วยน้ำท่วมค่ะ
« เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 02:10:57 PM »
 เชิญร่วมบริจาคข้าว ช่วยน้ำท่วมค่ะ

MOSO:Meatless & Organic Society ร่วมกับกลุ่มชาวนาข้าวคุณธรรม จัดกิจกรรม " เพื่อนอิ่มท้อง-เราอิ่มใจ " ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม โดยจัดจำหน่ายข้าวขาวหอมมะลิ 100% จากแปลงนาเกษตรอินทรีย์แท้ ในราคาลดพิเศษสุด ขนาด 5 กก.เพียงถุงละ 200 บาท

ข้าวคุณธรรมที่เราจะนำไปแจก นอกจากชาวนากลุ่มนี้จะตัองรักษาศีล5แล้ว ทุกกระบวนการผลิต ผ่านการรับรองมาตรฐานเกษตรอินทรีย์จากมกท.และIFOAM คุณภาพพรีเมี่ยมระดับส่งออก ท่านจึงสามารถมั่นใจในความปลอดภัย ไร้สารเคมีทุกชนิด ไม่มีการใช้ยากันมอด-ยากันเชื้อรา และจะสีตามออเดอร์เท่านั้น ข้าวคุณธรรมจึงสดใหม่ ทานอร่อยทุกคำ และหอมชื่นใจ
ทุกเม็ดเลยค่ะ

ท่านที่ประสงค์จะร่วมบริจาคข้าวคุณธรรม กรุณาโอนเงินมาที่ :
บัญชีชื่อ แขไข พูนนารถ
หมายเลข 630-2-14940-0
ธนาคารกสิกรไทย สาขาจามจุรี แสควร์

จากนั้น กรุณาส่งอีเมล์มาที่
โค๊ด: [Select]
mosociety.info@gmail.com โดยระบุรายละเอียดการบริจาคของท่าน ดังนี้
1.ชื่อ+นามสกุล
2.จำนวนข้าวที่บริจาคกี่ถุง
3.จำนวนเงินที่โอนมา
4.วันและเวลาที่โอน
5.แนบสลิปการโอนมาด้วยนะคะ เพื่อใช้เป็นหลักฐานในการอ้างอิง (หากไม่มีเครื่องแสกน สามารถใช้กล้อง/มือถือถ่ายแล้วส่งมาก็ได้ค่ะ)
6.ทางเราได้จัดเตรียมสติ๊กเกอร์ สำหรับเขียนข้อความให้กำลังใจผู้ประสบภัย ซึ่งจะนำไปแปะที่ถุงข้าวตามจำนวนที่ท่านบริจาค กรุณาส่งข้อความให้กำลังใจของท่านมา
  ที่
โค๊ด: [Select]
mosociety.info@gmail.com เช่นกันค่ะ
7.หากไม่รู้จะเขียนยังไงดี ทางเรามีข้อความให้กำลังใจสั้นๆให้เลือก 4 แบบค่ะ กรุณาระบุหมายเลขหน้าข้อความที่ท่านชอบ 1 หมายเลขค่ะ
  1.แล้วทุกอย่างก็จะผ่านพ้นไป ขอเป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ
  2.เราคนไทยไม่ทอดทิ้งกัน ขอเป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ
  3.พี่น้องไทยสู้ๆ ขอเป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ
  4.ด้วยรักและะห่วงใย ขอเป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ

*หากสะดวก ท่านสามารถไปเขียนสติ๊กเกอร์ แล้วนำไปแปะที่ถุงข้าวด้วยตนเอง ในช่วงบ่ายจนถึงสี่ทุ่มของวันที่ 29 ก.ย. 30 ก.ย. และ 1 ต.ค. ที่เต๊นท์รับบริจาคของเครือข่ายรับมือสถานการณ์ฉุกเฉินภาคประชาชน หน้าโรงแรมดุสิตธานี ถ.สีลมค่ะ และในวันดังกล่าว ท่านสามารถมาเป็นจิตอาสา ช่วยแพ็คข้าวใส่ถุงยังชีพได้ด้วยค่ะ

เครือข่ายรับมือสถานการณ์ฉุกเฉินภาคประชาชน จะนำข้าวที่ท่านร่วมบริจาค ไปแจกจ่ายให้ผู้ประสบภัยทุกวันเสาร์-อาทิตย์ ทางเรากำลังประสานกับเครือข่ายฯ เพื่อขอร่วมขบวนเข้าพื้นที่
ในวันที่ 2 ต.ค.ตามจังหวัดใกล้ๆ เช่น อยุธยาและปทุมธานี หากท่านใดสะดวกก็มาด้วยกันได้นะคะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญล่วงหน้าด้วยค่ะ

แขไข พูนนารถ

Access denied for user 'vayoclub_dhamma'@'localhost' to database 'vayoclub_manage'